![](https://allied.ptu.ac.th/wp-content/uploads/2020/12/129722674_186246746553111_1850098096702513727_n.jpg)
ในวันที่ 4 ธันวาคม 2563 ตัวแทนอาจารย์และสโมสรนักศึกษา คณะสหเวชศาสตร์ มหาลัยปทุมธานีได้เข้าร่วมโครงการอบรมสัมมนา เรื่อง "สสอท.สู่วิถีชีวิตใหม่ยั่งยืน:ต้นแบบสุขภาพด้วย health model" ณ มหาวิทยาลันสยาม จัดโดย คณะอนุกรรมการพัฒนาสู่ความยั่งยืน ฝ่ายกิจการนักศึกษา สสอท. เพื่อนำความรู้มาสร้างแบบแผนทางสุขภาพให้กับนักศึกษาและบุคลากรให้มีสุขภาพดีต่อไป
![](https://allied.ptu.ac.th/wp-content/uploads/2020/12/129910690_200135501611729_4401819773531686760_n.jpg)
![](https://allied.ptu.ac.th/wp-content/uploads/2020/12/129982353_401665410983655_4287664424882265975_n.jpg)
![](https://allied.ptu.ac.th/wp-content/uploads/2020/12/129722204_698929584385669_3786757868687164323_n.jpg)
![](https://allied.ptu.ac.th/wp-content/uploads/2020/12/130007122_1210180749377282_7804104011486316553_n.jpg)