ขอแสดงความยินดีกับ อาจารย์ สุกฤษฎิ์ พรมแตง เข้าร่วมในนาม อาจารย์สาขาวิทยาศาสตร์พื้นฐานและวิทยาศาสตร์การแพทย์ คณะสหเวชศาสตร์ มหาวิทยาลัยปทุมธานี
ได้รับรางวัล
ชนะเลิศอันดับ 1 ![👏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfe/1/16/1f44f.png)
![👏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfe/1/16/1f44f.png)
![👏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfe/1/16/1f44f.png)
![🥇](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t94/1/16/1f947.png)
![👏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfe/1/16/1f44f.png)
![👏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfe/1/16/1f44f.png)
![👏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfe/1/16/1f44f.png)
“โครงการ True Lab Hackathon x หมอดี แอปพลิเคชั่น” เมื่อวันที่ 16 พฤศจิกายน พ.ศ.2566 หลังเปิดโอกาสให้อาจารย์ ในสังกัดมหาวิทยาลัย นำเสนอไอเดีย Feature For Future Telemedicine ฝึกการวางแผนธุรกิจเพื่อให้คนไทยได้เข้าถึงการรักษาพยาบาล
ทั้งนี้ได้รับทุนสนับสนุนการทำวิจัยต่อ (ทุนภายนอก) ร่วมกับ ผู้เชี่ยวชาญจาก MorDee Application ตลอดระยะเวลา 6 สัปดาห์ เพื่อให้ได้มาซึ่งฟีเจอร์ที่ตอบโจทย์ความต้องการที่หลากหลายของคนไทยที่ใช้ Telemedicine ดูแลสุขภาพ
มูลค่า 70,000 บาท
สามารถชมภาพบรรยากาศได้ตามลิ้งค์ด้านล่างนี้